• Norðausturkjördæmi

Norðausturkjördæmi

Sveitarfélög í kjördæminu

Fjallabyggð, Dalvíkurbyggð, Hörgársveit, Akureyrarkaupstaður, Eyjafjarðarsveit, Svalbarðsstrandarhreppur, Grýtubakkahreppur, Þingeyjarsveit, Skútustaðahreppur, Norðurþing,Tjörneshreppur, Svalbarðshreppur, Langanesbyggð, Vopnafjarðarhreppur, Fljótsdalshérað, Fljótsdalshreppur, Borgarfjarðarhreppur, Seyðisfjarðarkaupstaður, Fjarðabyggð, Breiðdalshreppur og Djúpavogshreppur.


Við alþingiskosningar 2017 skulu vera 10  þingsæti í Norðausturkjördæmi, 9  kjördæmissæti og eitt jöfnunarsæti.

Á kjörskrárstofni í Norðausturkjördæmi eru 29.618 kjósendur. Athugið að um kjörskrárstofn er að ræða en ekki endanlega kjörskrá. 


Auglýsing landskjörstjórnar um framboð í Norðausturkjördæmi við alþingiskosningar 28. október 2017

A – listi Bjartrar framtíðar:

1. Arngrímur Viðar Ásgeirsson,
kt. 150768-4979, ferðaþjónustuaðili og íþróttakennari, Smáragrund, Borgarfirði eystra.
2. Halla Björk Reynisdóttir,
kt. 170967-5189, flugumferðarstjóri, Brekkugötu 27b, Akureyri.
3. Hörður Finnbogason,
kt. 070379-3929, ferðamálafræðingur, Lönguhlíð 9b, Akureyri.
4. Áshildur Hlín Valtýsdóttir,
kt. 200479-4679, markþjálfi, Ljósabergi 48, Hafnarfirði.
5. Jónas Björgvin Sigurbergsson,
kt. 250894-3179, sálfræðinemi, Vallartúni 8, Akureyri.
6. Kristín Björk Gunnarsdóttir,
kt. 130375-5109, verkefnastjóri, Þórunnarstræti 128, Akureyri.
7. Steinar Ingi Þorsteinsson,
kt. 060183-5389, knattspyrnuþjálfari, Víðivallagerði, Fljótsdalshreppi.
8. Eva Dögg Fjölnisdóttir,
kt. 020680-5559, hárgreiðslumeistari, Hrísalundi 8g, Akureyri.
9. Jón Þorvaldur Heiðarsson,
kt. 210268-5619, hagfræðingur, Stekkjargerði 6, Akureyri.
10. Ragnheiður Lilja Bjarnadóttir,
kt. 150274-3709, kennari, Mánahlíð 4, Akureyri.
11. Brynjar Skúlason,
kt. 211268-5229, skógfræðingur, Hólsgerði, Eyjafjarðarsveit.
12. Erla Björnsdóttir,
kt. 111182-4429, verkefnastjóri, Byggðavegi 103, Akureyri.
13. Valur Þór Hilmarsson,
kt. 120959-3529, umhverfisfræðingur, Kirkjuvegi 12, Ólafsfirði.
14. Rakel Guðmundsdóttir,
kt. 260394-2239, nemi í stjórnmálafræði, Sæmundargötu 20, Reykjavík.
15. Kristinn Þorri Þrastarson,
kt. 300989-3149, tölvunarfræðingur, Hávallagötu 13, Reykjavík.
16. Herdís Alberta Jónsdóttir,
kt. 060766-3399, grunnskólakennari, Grenivöllum 30, Akureyri.
17. Haukur Logi Jóhannsson,
kt. 110780-3119, verkefnastjóri, Austurbrún 2, Reykjavík.
18. Hólmgeir Þorsteinsson,
kt. 280772-5509, varaslökkviliðsstjóri, Eyrarlandsvegi 14, Akureyri.
19. Hildur Friðriksdóttir,
kt. 050484-3009, hársnyrtimeistari, Víkurgili 13, Akureyri.
20. Preben Jón Pétursson,
kt. 290766-4439, bæjarfulltrúi, Brekkugötu 27b, Akureyri.

B – listi Framsóknarflokks:

1. Þórunn Egilsdóttir,
kt. 231164-4809, alþingismaður, Hauksstöðum, Vopnafirði.
2. Líneik Anna Sævarsdóttir,
kt. 031164-3389, verkefnastjóri, Hlíðargötu 47, Fáskrúðsfirði.
3. Þórarinn Ingi Pétursson,
kt. 220872-3199, sauðfjárbóndi, Grund, Grýtubakkahreppi.
4. Hjálmar Bogi Hafliðason,
kt. 180180-5409, deildarstjóri, kennari, Garðarsbraut 53, Húsavík.
5. Jóhannes Gunnar Bjarnason,
kt. 310362-2129, íþróttafræðingur, Grundargerði 1d, Akureyri.
6. Mínerva Björg Sverrisdóttir,
kt. 211067-5949, leiðbeinandi, Hjallalundi 13h, Akureyri.
7. Örvar Jóhannsson,
kt. 120484-3549, rafvirki, Garðarsvegi 22, Seyðisfirði.
8. Aðalheiður Björt Unnarsdóttir,
kt. 281294-3429, háskólanemi, Teigabóli 1, Fljótsdalshéraði.
9. Sverre Andreas Jakobsson,
kt. 080277-6019, viðskiptafræðingur, Skálatúni 8, Akureyri.
10. Birna Björnsdóttir,
kt. 311068-5399, skólastjóri, Tjarnarholti 6, Raufarhöfn.
11. Gunnlaugur Stefánsson,
kt. 081063-7969, sveitarstjórnarfulltrúi og framkvæmdastjóri, Laugarholti 7c, Húsavík.
12. Eiður Ragnarsson,
kt. 260272-3739, ferðaþjónustubóndi, Steinum 14, Djúpavogi.
13. Petrea Ósk Sigurðardóttir,
kt. 140771-5549, leikskólakennari, Engimýri 10, Akureyri.
14. Vigdís Magnea Sveinbjörnsdóttir,
kt. 110155-5229, bóndi, Egilsstöðum 5, Egilsstöðum.
15. Þorgeir Bjarnason,
kt. 300371-5319, málarameistari, Hverfisgötu 25, Siglufirði.
16. Heiðar Hrafn Halldórsson,
kt. 101086-2919, markaðsstjóri, Höfðabrekku 12, Húsavík.
17. Svanhvít Aradóttir,
kt. 051273-4199, þroskaþjálfi, Nesgötu 35, Neskaupstað.
18. Eiríkur Haukur Hauksson,
kt. 310773-4259, sveitarstjóri, Vaðlabrekku 15, Svalbarðsstrandarhreppi.
19. Margrét Jónsdóttir,
kt. 120450-2719, kennari og bifreiðarstjóri, Fitjum, Kaldakinn.
20. Anna Sigrún Mikaelsdóttir,
kt. 031148-3919, húsmóðir, Holtagerði 8, Húsavík.

C – listi Viðreisnar:

1. Benedikt Jóhannesson,
kt. 040555-2699, ráðherra, Selvogsgrunni 27, Reykjavík.
2. Hildur Betty Kristjánsdóttir,
kt. 161173-5419, deildarstjóri, Mánahlíð 5, Akureyri.
3. Jens Hilmarsson,
kt. 200365-5429, lögreglumaður, Brekkuseli 2, Egilsstöðum.
4. Ester S. Sigurðardóttir,
kt. 100464-2339, verkefnastjóri, Lónabraut 21, Vopnafirði.
5. Kristófer Alex Guðmundsson,
kt. 120997-2979, hugbúnaðarverkfræðinemi, Bjarkavöllum 5a, Hafnarfirði.
6. Anna Hildur Guðmundsdóttir,
kt. 221169-3449, sjálfstætt starfandi ráðgjafi, Kringlumýri 6, Akureyri.
7. Friðrik Sigurðsson,
kt. 270370-3819, fyrrv. forseti sveitarstjórnar Norðurþings, Stekkjartúni 2, Akureyri.
8. Hildigunnur Rut Jónsdóttir,
kt. 150678-4209, sjávarútvegsfræðingur og viðskiptafræðingur, Heiðarlundi 7j, Akureyri.
9. Hjalti Jónsson,
kt. 120381-3699, sálfræðingur og tónlistarmaður, Helgamagrastræti 32, Akureyri.
10. Una Dögg Guðmundsdóttir,
kt. 060377-3759, kennari, Hvanneyrarbraut 55, Siglufirði.
11. Sveinn Halldór Oddsson Zoëga,
kt. 300378-3669, tölvunarfræðingur, Þiljuvöllum 9, Neskaupstað.
12. Lovísa Oktovía Eyvindsdóttir,
kt. 270591-3539, stjórnmálafræðingur og verslunarstjóri, Borgarhlíð 5f, Akureyri.
13. Ari Erlingur Arason,
kt. 220761-2669, félagsliði, Eyrarvegi 17, Akureyri.
14. Ingibjörg Guðlaug Jónsdóttir,
kt. 260580-5319, mannauðsstjóri, Hólavegi 4, Siglufirði.
15. Guðmundur Lárus Helgason,
kt. 260353-5519, skrifstofustjóri, Snægili 34, Akureyri.
16. Guðný Björg Hauksdóttir,
kt. 090467-5499, framkvæmdastjóri mannauðsmála, Mánagötu 18, Reyðarfirði.
17. Valtýr Þ. Hreiðarsson,
kt. 100149-3709, ferðaþjónustubóndi, Sunnuhlíð, Svalbarðsstrandarhreppi.
18. Soffía Björk Guðmundsdóttir,
kt. 241262-4809, framkvæmdastjóri, Urðarstíg 7, Reykjavík.
19. Guðmundur Þórarinn Tulinius,
kt. 190843-4169, skipaverkfræðingur og leiðsögumaður, Stórholti 6, Akureyri.
20. Sólborg Sumarliðadóttir,
kt. 180250-4849, hjúkrunarfræðingur, Vesturvegi 5, Seyðisfirði.

D – listi Sjálfstæðisflokks:

1. Kristján Þór Júlíusson,
kt. 150757-2669, ráðherra, Ásvegi 23, Akureyri.
2. Njáll Trausti Friðbertsson,
kt. 311269-4459, alþingismaður, Vörðutúni 8, Akureyri.
3. Valgerður Gunnarsdóttir,
kt. 170755-5539, alþingismaður, Hrísateigi 2, Norðurþingi.
4. Arnbjörg Sveinsdóttir,
kt. 180256-7099, bæjarfulltrúi, Austurvegi 11, Seyðisfirði.
5. Samúel K. Fjallmann Sigurðsson,
kt. 240467-4109, svæðisstjóri, Eyrarstíg 1, Reyðarfirði.
6. Gauti Jóhannesson,
kt. 070364-2559, sveitarstjóri, Hlauphólum, Djúpavogshreppi.
7. Húnbogi Sólon Gunnþórsson,
kt. 041094-2069, háskólanemi, Þiljuvöllum 4, Neskaupstað.
8. Sæunn Gunnur Pálmadóttir,
kt. 190877-3539, hjúkrunarfræðingur, Ægisgötu 30, Ólafsfirði.
9. Dýrunn Pála Skaftadóttir,
kt. 151173-4629, verslunarstjóri, Þiljuvöllum 14, Neskaupstað.
10. Lára Halldóra Eiríksdóttir,
kt. 230473-5609, grunnskólakennari, Stapasíðu 9, Akureyri.
11. Guðmundur Sveinsson Kröyer,
kt. 070166-3999, umhverfisfræðingur, Hjallaseli 9, Egilsstöðum.
12. Jónas Ástþór Hafsteinsson,
kt. 060592-3229, laganemi, Kelduskógum 1, Egilsstöðum.
13. Elvar Jónsson,
kt. 110190-3369, lögfræðingur, Heiðarlundi 2c, Akureyri.
14. Baldur Helgi Benjamínsson,
kt. 251273-3409, búfjárerfðafræðingur, Sunnutröð 9, Eyjafjarðarsveit.
15. Rannveig Jónsdóttir,
kt. 170864-4769, rekstrarstjóri, Huldugili 36, Akureyri.
16. Melkorka Ýrr Yrsudóttir,
kt. 200198-3799, framhaldsskólanemi, Dalsgerði 2f, Akureyri.
17. Ketill Sigurður Jóelsson,
kt. 090786-3189, háskólanemi, Gilsbakkavegi 1a, Akureyri.
18. Anna Alexandersdóttir,
kt. 011270-4419, verkefnastjóri, Einbúablá 9, Egilsstöðum.
19. Soffía Björgvinsdóttir,
kt. 020664-5689, bóndi, Garði, Svalbarðshreppi.
20. Guðmundur Skarphéðinsson,
kt. 070848-4819, vélvirkjameistari, Hafnartúni 18, Siglufirði.

F – listi Flokks fólksins:

1. Halldór Gunnarsson,
kt. 140141-7719, fyrrv. sóknarprestur, Gilsbakka 6, Hvolsvelli.
2. Pétur Einarsson,
kt. 041147-3699, fyrrv. flugmálastjóri, Selá, Dalvíkurbyggð.
3. Ástrún Lilja Sveinbjarnardóttir,
kt. 140951-7069, verkakona, Einbúablá 16b, Egilsstöðum.
4. Jóhanna Pálsdóttir,
kt. 060767-4759, sjúkraliði, Austurvegi 12, Seyðisfirði.
5. Ida Night Mukoza Ingadóttir,
kt. 210464-2129, BA í hótelstjórnun, Garðarsbraut 12, Húsavík.
6. Sveinbjörn S. Herbertsson,
kt. 250152-3299, járnsmiður, Snægili 2, Akureyri.
7. Diljá Helgadóttir,
kt. 250182-5469, líftæknifræðingur, Ólafsvegi 3, Ólafsfirði.
8. Einir Örn Einisson,
kt. 310565-5559, stýrimaður, Brekkugötu 12, Akureyri.
9. Guðrún Þórisdóttir,
kt. 260771-4699, listakona, Ólafsvegi 2, Ólafsfirði.
10. Þorleifur Albert Reimarsson,
kt. 271163-2589, stýrimaður, Bárugötu 1, Dalvík.
11. Júlíana Ástvaldsdóttir,
kt. 010962-5529, húsmóðir, Móasíðu 9d, Akureyri.
12. Pétur S. Sigurðsson,
kt. 100749-3359, sjómaður, Hólatúni 16, Akureyri.
13. Ólöf Karlsdóttir,
kt. 130748-3259, húsmóðir, Nesbakka 19, Neskaupstað.
14. Skúli Pálsson,
kt. 180644-6879, bifvélavirki, Ólafsvegi 6, Ólafsfirði.
15. Guðríður Steindórsdóttir,
kt. 091256-5769, kennari, Sólvöllum 3, Akureyri.
16. Þórólfur Jón Egilsson,
kt. 230775-5249, vélamaður, Austurvegi 23, Reyðarfirði.
17. Regína B. Agnarsdóttir,
kt. 090760-5139, húsmóðir, Aðalgötu 4, Dalvíkurbyggð.
18. Páll Ingi Pálsson,
kt. 180167-3829, bifvélavirki, Aðalgötu 4, Dalvíkurbyggð.
19. Brynjólfur Ingvarsson,
kt. 271041-3069, læknir, Skálateigi 7, Akureyri.
20. Ástvaldur Steinsson,
kt. 210830-4059, fyrrv. sjómaður, Brekkugötu 1, Ólafsfirði.

M – listi Miðflokksins:

1. Sigmundur Davíð Gunnlaugsson,
kt. 120375-3509, alþingismaður, Hrafnabjörgum 3, Fljótsdalshéraði.
2. Anna Kolbrún Árnadóttir,
kt. 160470-3729, menntunarfræðingur, Stapasíðu 11c, Akureyri.
3. Þorgrímur Sigmundsson,
kt. 180476-2969, verktaki, Fossvöllum 24, Húsavík.
4. Karl Liljendal Hólmgeirsson,
kt. 140697-2819, nemi, Dvergsstöðum, Eyjafjarðarsveit.
5. Anna Þórhildur Kristmundsdóttir,
kt. 100493-2849, starfsmaður, Búðavegi 55, Fáskrúðsfirði.
6. Hannes Karlsson,
kt. 170659-5389, framkvæmdastjóri, Lerkilundi 2, Akureyri.
7. Sigurður Valdimar Olgeirsson,
kt. 100985-3309, leiðtogi, Bleiksárhlíð 14, Eskifirði.
8. Helga Þórarinsdóttir,
kt. 111166-3909, verkefnastjóri, Hléskógum 21, Egilsstöðum.
9. Magnea María Jónudóttir,
kt. 270499-2959, nemi, Stekkholti 18, Fáskrúðsfirði.
10. Regína Helgadóttir,
kt. 100858-6229, bókari, Stórholti 11, Akureyri.
11. Ragnar Jónsson,
kt. 300982-4259, sölumaður, Meltröð 2, Eyjafjarðarsveit.
12. Sigríður Valdís Bergvinsdóttir,
kt. 041270-2929, hársnyrtimeistari, Lönguhlíð 6, Akureyri.
13. Hannes Karl Hilmarsson,
kt. 240473-4539, verkstjóri, Dalbrún 4, Egilsstöðum.
14. Úlfhildur Rögnvaldsdóttir,
kt. 010946-4849, lífeyrisþegi, Norðurbyggð 8, Akureyri.
15. Björn Ármann Ólafsson,
kt. 210553-4799, svæðisfulltrúi RKÍ, Hléskógum 19, Egilsstöðum.
16. María Guðrún Jónsdóttir,
kt. 310862-3399, verkakona, Túngötu 19, Húsavík.
17. Þórólfur Ómar Óskarsson,
kt. 240487-3579, bóndi, Steinhólum, Eyjafjarðarsveit.
18. Guðmundur Þorgrímsson,
kt. 301056-4869, bílstjóri, Stekkholti 18, Fáskrúðsfirði.
19. Aðalbjörn Arnarsson,
kt. 151162-5689, framkvæmdastjóri, Fjarðarvegi 15, Þórshöfn.
20. Einar Birgir Kristjánsson,
kt. 120565-4519, framkvæmdastjóri, Bleiksárhlíð 49, Eskifirði.

P – listi Pírata:

1. Einar Aðalsteinn Brynjólfsson,
kt. 261068-3389, alþingismaður, Skálateigi 3, Akureyri.
2. Guðrún Ágústa Þórdísardóttir,
kt. 120762-5599, varaþingmaður, Norðurgötu 15a, Akureyri.
3. Hrafndís Bára Einarsdóttir,
kt. 180783-2969, viðburðastjóri, Laugartúni 23, Svalbarðseyri.
4. Sævar Þór Halldórsson,
kt. 301085-3389, landvörður, Teigarhorni, Djúpavogshreppi.
5. Margrét Urður Snædal,
kt. 050881-5399, prófarkalesari og þýðandi, Eyrarvegi 2, Akureyri.
6. Sigríður Lára Sigurjónsdóttir,
kt. 040474-5799, útgefandi, Selási 5, Egilsstöðum.
7. Hreiðar Eiríksson,
kt. 180963-4139, lögfræðingur, Mýrartúni 12, Akureyri.
8. Gunnar Ómarsson,
kt. 190370-5859, rafvirki, Mánahlíð 4, Akureyri.
9. Einar Árni Friðgeirsson,
kt. 120378-3099, starfsmaður í stóriðju, Kjarnagötu 14, Akureyri.
10. Kristrún Ýr Einarsdóttir,
kt. 180781-5449, athafnastjóri og nemi, Garðarsbraut 47, Húsavík.
11. Hans Jónsson,
kt. 041082-5429, öryrki, Hafnarstræti 23, Akureyri.
12. Garðar Valur Hallfreðsson,
kt. 300677-5769, forritari, Brekkubrún 2, Egilsstöðum.
13. Íris Hrönn Garðarsdóttir,
kt. 150197-3259, starfsmaður í stóriðju, Grundargerði 7b, Akureyri.
14. Gunnar Rafn Jónsson,
kt. 200748-2989, læknir og ellilífeyrisþegi, Skálabrekku 17, Húsavík.
15. Sæmundur Ámundason,
kt. 100774-5509, frumkvöðull, Hverfisgötu 5b, Siglufirði.
16. Hugrún Jónsdóttir,
kt. 300678-5489, öryrki, Tröllagili 15, Akureyri.
17. Ragnar Davíð Baldvinsson,
kt. 110375-5659, framkvæmdastjóri, Reykjahlíð 4, Skútustaðahreppi.
18. Margrét Nilsdóttir,
kt. 310179-4349, listmálari, Brekkugötu 32, Akureyri.
19. Martha Elena Laxdal,
kt. 050874-5759, þjóðfélagsfræðingur, Hjallalundi 11f, Akureyri.
20. Trausti Traustason,
kt. 130357-2889, rafmagnsverkfræðingur, Norðurtúni 25, Egilsstöðum.

R – listi Alþýðufylkingarinnar:

1. Þorsteinn Bergsson,
kt. 270664-5719, dýraeftirlitsmaður, Norðurtúni 11, Egilsstöðum.
2. Bjarmi Dýrfjörð,
kt. 251296-2869, nemi, Löngumýri 5, Akureyri.
3. Ragnhildur Hallgrímsdóttir,
kt. 280361-3999, leikskólakennari, Oddeyrargötu 32, Akureyri.
4. Björgvin Rúnar Leifsson,
kt. 220755-5339, sjávarlíffræðingur, Ásgarðsvegi 5, Húsavík.
5. Anna Hrefnudóttir,
kt. 180856-3079, myndlistarkona, Skólabraut 10, Stöðvarfirði.
6. Baldvin Halldór Sigurðsson,
kt. 260553-3999, matreiðslumaður, Möðruvallastræti 9, Akureyri.
7. Stefán Rögnvaldsson,
kt. 170361-5129, bóndi, Leifsstöðum, Öxarfirði.
8. Þórarinn Hjartarson,
kt. 051250-3629, stálsmiður, Spítalavegi 17, Akureyri.
9. Guðmundur Már H. Beck,
kt. 060450-2939, verkamaður, Gröf 3, Eyjafjarðarsveit.
10. Sóldís Stefánsdóttir,
kt. 110460-4149, sjúkraliði, Byggðavegi 84, Akureyri.
11. Sigurður Ormur Aðalsteinsson,
kt. 080596-3329, nemi, Byggðavegi 84, Akureyri.
12. Þórarinn Sigurður Andrésson,
kt. 160768-5179, listamaður og skáld, Öldugötu 12, Seyðisfirði.
13. Hilmar Dúi Björgvinsson,
kt. 190974-4489, verkstjóri, Laugartúni 11, Svalbarðseyri.
14. Gunnar Helgason,
kt. 210843-3029, rafvirki, Klettaborg 1, Akureyri.
15. Hrafnkell Brynjarsson,
kt. 060778-3459, nemi, Hamarstíg 35, Akureyri.
16. Steingerður Kristjánsdóttir,
kt. 150474-4349, nemi, Laugartúni 11, Svalbarðseyri.
17. Ása Þorsteinsdóttir,
kt. 190399-3389, nemi, Norðurtúni 11, Egilsstöðum.
18. Svandís Geirsdóttir,
kt. 140846-3259, ræstitæknir, Víðilundi 10i, Akureyri.
19. Jón Heiðar Steinþórsson,
kt. 120446-2319, bóndi, Ytri-Tungu 1, Tjörnesi.
20. Ólafur Þ. Jónsson,
kt. 140634-3879, skipasmiður, Víðilundi 10i, Akureyri.

S – listi Samfylkingarinnar – jafnaðarmannaflokks Íslands:

1. Logi Einarsson,
kt. 210864-2969, alþingismaður, Munkaþverárstræti 35, Akureyri.
2. Albertína Friðbjörg Elíasdóttir,
kt. 170280-4319, framkvæmdastjóri, Hafnarstræti 86, Akureyri.
3. María Hjálmarsdóttir,
kt. 280582-5739, verkefnastjóri, Bleiksárhlíð 47, Eskifirði.
4. Bjartur Aðalbjörnsson,
kt. 140794-3339, leiðbeinandi, Lónabraut 41, Vopnafirði.
5. Silja Jóhannesdóttir,
kt. 170679-5559, verkefnastjóri, Lindarholti 6, Raufarhöfn.
6. Kjartan Páll Þórarinsson,
kt. 120182-4559, bæjarfulltrúi og íþrótta- og tómstundafulltrúi, Sólbrekku 11, Húsavík.
7. Ólína Freysteinsdóttir,
kt. 030468-4499, fjölskylduráðgjafi, Litluhlíð 4c, Akureyri.
8. Jónas Einarsson,
kt. 250377-4019, rafvirki, Baughóli 44, Húsavík.
9. Sigríður Margrét Guðjónsdóttir,
kt. 050478-3519, stuðningsfulltrúi, Sæbakka 11, Neskaupstað.
10. Orri Kristjánsson,
kt. 250389-2809, laganemi, Klettastíg 4c, Akureyri.
11. Pétur Maack Þorsteinsson,
kt. 251073-4499, sálfræðingur, Munkaþverárstræti 11, Akureyri.
12. Sæbjörg Ágústsdóttir,
kt. 261065-2909, stuðningsfulltrúi, Gunnólfsgötu 10, Ólafsfirði.
13. Úlfar Hauksson,
kt. 090166-3019, vélfræðingur og stjórnmálafræðingur, Mýrarvegi 122, Akureyri.
14. Erla Björg Guðmundsdóttir,
kt. 191275-4039, mannauðsstjóri, Brekkusíðu 9, Akureyri.
15. Bjarki Ármann Oddsson,
kt. 060186-3329, íþrótta- og tómstundafulltrúi, Miðdal 5, Eskifirði.
16. Nanna Árnadóttir,
kt. 020763-4269, þjónusturáðgjafi, Aðalgötu 38, Ólafsfirði.
17. Hreinn Pálsson,
kt. 010642-7019, lögfræðingur, Skálateigi 3, Akureyri.
18. Sigrún Blöndal,
kt. 311265-5989, kennari og bæjarfulltrúi, Selási 33, Egilsstöðum.
19. Sæmundur Örn Pálsson,
kt. 101249-3529, leigubílstjóri, Brekkugötu 36, Akureyri.
20. Svanfríður Inga Jónasdóttir,
kt. 101151-3019, verkefnastjóri, Hafnarbraut 25, Dalvík.

V – listi Vinstrihreyfingarinnar – græns framboðs:

1. Steingrímur J. Sigfússon,
kt. 040855-7349, alþingismaður, Gunnarsstöðum, Þistilfirði.
2. Bjarkey Olsen Gunnarsdóttir,
kt. 270265-4489, alþingismaður, Hlíðarvegi 71, Ólafsfirði.
3. Ingibjörg Þórðardóttir,
kt. 200572-5569, framhaldsskólakennari, Valsmýri 5, Neskaupstað.
4. Edward H. Huijbens,
kt. 280376-3029, prófessor, Kringlumýri 35, Akureyri.
5. Óli Halldórsson,
kt. 100575-5079, forstöðumaður og sveitarstjórnarfulltrúi, Uppsalavegi 8, Húsavík.
6. Berglind Häsler,
kt. 190478-3519, bóndi og matvælaframleiðandi, Karlsstöðum, Djúpavogshreppi.
7. Sóley Björk Stefánsdóttir,
kt. 090773-3489, bæjarfulltrúi, Holtagötu 9, Akureyri.
8. Sindri Geir Óskarsson,
kt. 290891-2809, guðfræðingur, Dæli, Þingeyjarsveit.
9. Þuríður Skarphéðinsdóttir,
kt. 180892-2819, hjúkrunarfræðingur, Fjóluhvammi 2, Fellabæ.
10. Hjördís Helga Seljan Þóroddsdóttir,
kt. 150689-3099, grunnskólakennari, Hæðargerði 29, Reyðarfirði.
11. Aðalbjörn Jóhannsson,
kt. 220592-2869, verkefnastjóri á æskulýðssviði og nemi, Víðiholti 1, Norðurþingi.
12. Helgi Hlynur Ásgrímsson,
kt. 011069-5259, sjómaður, Svalbarði, Borgarfirði eystra.
13. Jóna Björg Hlöðversdóttir,
kt. 171285-3649, bóndi, Björgum, Kaldakinn.
14. Tryggvi Kristbjörn Guðmundsson,
kt. 150267-4049, smiður, Ægisgötu 5, Dalvíkurbyggð.
15. Sif Jóhannesdóttir,
kt. 310572-3739, forstöðumaður og sveitarstjórnarfulltrúi, Ketilsbraut 17, Húsavík.
16. Björn Halldórsson,
kt. 141256-5569, bóndi, Akri, Vopnafirði.
17. Þórunn Hrund Óladóttir,
kt. 170771-4439, kennari, Hlíðarvegi 15, Seyðisfirði.
18. Hrafnkell Freyr Lárusson,
kt. 070677-4669, doktorsnemi, Gilsá, Breiðdalshreppi.
19. Þorsteinn V. Gunnarsson,
kt. 211053-3059, sérfræðingur hjá Rannís og fyrrv. rektor, Lerkilundi 29, Akureyri.
20. Kristín Sigfúsdóttir,
kt. 130349-4719, fyrrv. framhaldsskólakennari og bæjarfulltrúi, Hjallalundi 20, Akureyri.