• nordvestur

Norðvesturkjördæmi

Sveitarfélög í kjördæminu

Akraneskaupstaður, Hvalfjarðarsveit, Skorradalshreppur, Borgarbyggð, Eyja- og Miklaholtshreppur, Snæfellsbær, Grundarfjarðarbær, Helgafellssveit, Stykkishólmsbær, Dalabyggð, Reykhólahreppur, Vesturbyggð, Tálknafjarðarhreppur, Bolungarvíkurkaupstaður, Ísafjarðarbær, Súðavíkurhreppur, Árneshreppur, Kaldrananeshreppur, Strandabyggð, Húnaþing vestra, Húnavatnshreppur, Blönduósbær, Skagabyggð, Sveitarfélagið Skagaströnd, Sveitarfélagið Skagafjörður og Akrahreppur.

Við alþingiskosningar 2017 skulu vera átta þingsæti í Norðvesturkjördæmi, sjö kjördæmissæti og eitt jöfnunarsæti.

Á kjörskrárstofni í Norðvesturkjördæmi eru 21.516 kjósendur. Athugið að um kjörskrárstofn er að ræða en ekki endanlega kjörskrá. 


Auglýsing landskjörstjórnar um framboð í Norðvesturkjördæmi við alþingiskosningar 28. október 2017

A – listi Bjartrar framtíðar:

 
1. Guðlaug Kristjánsdóttir,  
kt. 260772-5039, sjúkraþjálfari og forseti bæjarstjórnar, Kirkjuvegi 4, Hafnarfirði.  
2. Kristín Sigurgeirsdóttir,  
kt. 040275-4959, skólaritari, Skógarflöt 8, Akranesi.  
3. Elín Matthildur Kristinsdóttir,  
kt. 270472-3119, velferðarkennari, Borgarbraut 43, Borgarnesi.  
4. Gunnsteinn Sigurðsson,  
kt. 081264-4819, umsjónarþroskaþjálfi, Brautarholti 10, Ólafsvík.  
5. Ásthildur Ósk Ragnarsdóttir,  
kt. 091178-4789, stuðningsfulltrúi, Stillholti 7, Akranesi.  
6. Ólína Ingibjörg Gunnarsdóttir,  
kt. 311067-5839, hjúkrunarfræðingur, Bjarkargrund 38, Akranesi.  
7. Björgvin K. Þorvaldsson,  
kt. 251259-2089, bókari, Presthúsabraut 22, Akranesi.  
8. Hafþór Óskarsson,  
kt. 180285-2109, ferðaskipuleggjandi, Vesturgötu 65, Reykjavík.  
9. Þórunn Elíasdóttir,  
kt. 040545-2479, eftirlaunaþegi, Skúlagötu 3, Borgarnesi.  
10. Árni Grétar Jóhannesson,  
kt. 061283-2699, tónlistarmaður, Goðheimum 8, Reykjavík.  
11. Matthías Freyr Matthíasson,  
kt. 010280-5169, nemi, Suðurvangi 4, Hafnarfirði.  
12. Unnsteinn Jóhannsson,  
kt. 220486-2309, aðstoðarmaður, Vesturgötu 65, Reykjavík.  
13. Maron Pétursson,  
kt. 170767-4389, slökkviliðsmaður og ETM, Lækjartúni 6, Akureyri.  
14. Guðmundur R. Björnsson,  
kt. 010177-3759, gæðastjóri, Álfaskeiði 78, Hafnarfirði.  
15. Fjóla Borg Svavarsdóttir,  
kt. 250376-4569, grunnskólakennari, Skólagerði 40, Kópavogi.  
16. Vilborg Þórunn Guðbjartsdóttir,  
kt. 170671-4229, kennari og bæjarfulltrúi, Smáraflöt 1, Akranesi.  
 

B – listi Framsóknarflokks:

 
1. Ásmundur Einar Daðason,  
kt. 291082-4249, fyrrv. alþingismaður, Helgugötu 11, Borgarnesi.  
2. Halla Signý Kristjánsdóttir,  
kt. 010564-4259, fjármálastjóri, Hlíðarstræti 22, Bolungarvík.  
3. Stefán Vagn Stefánsson,  
kt. 170172-5909, yfirlögregluþjónn, Hólavegi 26, Sauðárkróki.  
4. Lilja Rannveig Sigurgeirsdóttir,  
kt. 140996-3279, háskólanemi, Bakkakoti 1, Borgarnesi.  
5. Guðveig Anna Eyglóardóttir,  
kt. 010376-4919, hótelstjóri, Þórólfsgötu 17a, Borgarnesi.  
6. Lilja Sigurðardóttir,  
kt. 150986-2499, sjávarútvegsfræðingur, Strandgötu 15a, Patreksfirði.  
7. Þorgils Magnússon,  
kt. 130181-3929, byggingarfulltrúi, Árbraut 7, Blönduósi.  
8. Eydís Bára Jóhannsdóttir,  
kt. 150376-4089, grunnskólakennari, Hlíðarvegi 14, Hvammstanga.  
9. Einar Guðmann Örnólfsson,  
kt. 210273-3799, bóndi, Sigmundarstöðum, Borgarbyggð.  
10. Jón Árnason,  
kt. 160670-4529, skipstjóri, Aðalstræti 83, Patreksfirði.  
11. Heiðrún Sandra Grettisdóttir,  
kt. 070590-3019, starfsmaður á hjúkrunarheimili, Hofakri, Dalabyggð.  
12. Gauti Geirsson,  
kt. 290493-3239, nemi, Móholti 11, Ísafirði.  
13. Kristín Erla Guðmundsdóttir,  
kt. 300967-5909, húsfreyja, Arnarkletti 6, Borgarnesi.  
14. Jóhanna María Sigmundsdóttir,  
kt. 280691-2329, fyrrv. alþingismaður, Mið-Görðum, Borgarbyggð.  
15. Elsa Lára Arnardóttir,  
kt. 301275-5529, alþingismaður, Eikarskógum 4, Akranesi.  
16. Elín Sigurðardóttir,  
kt. 220730-7199, ljósmóðir, Tjarnarási 9a, Stykkishólmi.  
 

C – listi Viðreisnar:

 
1. Gylfi Ólafsson,  
kt. 020583-4879, heilsuhagfræðingur og aðstoðarmaður ráðherra, Sjafnargötu 6, Reykjavík.  
2. Lee Ann Maginnis,  
kt. 291085-2029, lögfræðingur, Húnabraut 42, Blönduósi.  
3. Haraldur Jóhann Sæmundsson,  
kt. 150184-2909, matreiðslumeistari, Heiðargerði 8, Akranesi.  
4. Sigrún Helga Lund,  
kt. 030282-3619, dósent í tölfræði, Fálkagötu 30, Reykjavík.  
5. Jón Ottesen Hauksson,  
kt. 200783-4769, framkvæmdastjóri, Álmskógum 7, Akranesi.  
6. Ása Katrín Bjarnadóttir,  
kt. 180690-3289, nemi, Sandabraut 6, Akranesi.  
7. Gísli Halldór Halldórsson,  
kt. 151066-5779, bæjarstjóri, Seljalandsvegi 36, Ísafirði.  
8. Ragnheiður Jónasdóttir,  
kt. 300462-5889, verkefnastjóri, Hólmaflöt 7, Akranesi.  
9. Sturla Rafn Guðmundsson,  
kt. 221050-4799, svæðisstjóri Rariks, Löngulínu 30, Garðabæ.  
10. Arnheiður Steinþórsdóttir,  
kt. 100894-3439, sagnfræðinemi, Móholti 5, Ísafirði.  
11. Ragnar Már Ragnarsson,  
kt. 200373-5109, byggingarfræðingur, Hjallatanga 34, Stykkishólmi.  
12. Unnur Björk Arnfjörð,  
kt. 010576-3349, skólastjóri, Mánagötu 3, Ísafirði.  
13. Páll Árni Jónsson,  
kt. 051050-8199, tæknifræðingur, Nesbala 78, Seltjarnarnesi.  
14. Berglind Long,  
kt. 170674-3329, matreiðslumaður, Grundarbraut 48, Ólafsvík.  
15. Pálmi Pálmason,  
kt. 230451-4439, framkvæmdastjóri, Höfðagrund 3, Akranesi.  
16. Jóhanna Guðrún Jónasdóttir,  
kt. 020358-5649, leikskólakennari, Mýrarbraut 19, Blönduósi.  
 

D – listi Sjálfstæðisflokks:

 
1. Haraldur Benediktsson,  
kt. 230166-5529, bóndi og alþingismaður, Vestri-Reyni, Hvalfjarðarsveit.  
2. Þórdís Kolbrún Reykfjörð Gylfadóttir,  
kt. 041187-3879, ráðherra, Helgubraut 11, Kópavogi.  
3. Teitur Björn Einarsson,  
kt. 010480-3379, alþingismaður, Nesvegi 43, Reykjavík.  
4. Hafdís Gunnarsdóttir,  
kt. 140680-4199, forstöðumaður, Silfurgötu 7, Ísafirði.  
5. Jónína Erna Arnardóttir,  
kt. 100267-4549, tónlistarkennari og sveitarstjórnarfulltrúi, Þórunnargötu 2, Borgarnesi.  
6. Aðalsteinn Orri Arason,  
kt. 061291-3699, verktaki og búfræðingur, Norðurbrún 1, Varmahlíð.  
7. June Scholtz,  
kt. 290864-2089, fiskvinnslukona, Munaðarhóli 21, Hellissandi.  
8. Unnur V. Hilmarsdóttir,  
kt. 160673-3119, oddviti sveitarstjórnar Húnaþings vestra, Brekkugötu 8, Hvammstanga.  
9. Ásgeir Sveinsson,  
kt. 010582-3699, formaður bæjarráðs Vesturbyggðar og bóndi, Strandgötu 19, Patreksfirði.  
10. Steinunn G. Einarsdóttir,  
kt. 010183-4809, sjómaður og útgerðarkona, Drafnargötu 6, Flateyri.  
11. Sigríður Ólafsdóttir,  
kt. 210682-5629, ráðunautur og sauðfjárbóndi, Víðidalstungu, Húnaþingi vestra.  
12. Böðvar Sturluson,  
kt. 120683-4899, vörubifreiðarstjóri og framkvæmdastjóri, Sjávarflöt 1, Stykkishólmi.  
13. Pálmi Jóhannsson,  
kt. 010379-5129, framkvæmdastjóri og pípulagningamaður, Sunnubraut 14, Búðardal.  
14. Guðmundur Brynjar Júlíusson,  
kt. 120294-2969, nemi, Suðurgötu 71, Akranesi.  
15. Þrúður Kristjánsdóttir,  
kt. 210738-7899, fyrrv. skólastjóri, Sunnubraut 19, Búðardal.  
16. Einar K. Guðfinnsson,  
kt. 021255-4679, fyrrv. alþingismaður og forseti Alþingis, Bakkastíg 9, Bolungarvík.  
 

F – listi Flokks fólksins:

 
1. Magnús Þór Hafsteinsson,  
kt. 290564-5579, fiskifræðingur og rithöfundur, Smáraflöt 6, Akranesi.  
2. Hjördís Heiða Ásmundsdóttir,  
kt. 050188-2219, húsmóðir, Brákarbraut 8, Borgarnesi.  
3. Júlíus Ragnar Pétursson,  
kt. 140962-3849, sjómaður, Litluhlíð, Vesturbyggð.  
4. Ágúst Heiðar Ólafsson,  
kt. 040488-2199, kerfóðrari, Holtsflöt 4, Akranesi.  
5. Erna Gunnarsdóttir,  
kt. 250562-7219, húsmóðir, Arnarkletti 1, Borgarnesi.  
6. Helgi J. Helgason,  
kt. 090443-4299, bóndi, Þursstöðum, Borgarbyggð.  
7. Guðbjörg Ýr Guðbjargardóttir,  
kt. 220380-4839, félagsliði, Sæbóli 31c, Grundarfirði.  
8. Hermann Bragason,  
kt. 050943-2089, vélstjóri, Tjarnarási 13, Stykkishólmi.  
9. Þórunn Björg Bjarnadóttir,  
kt. 311061-2599, verslunarstjóri, Borgarvík 24, Borgarnesi.  
10. Jökull Harðarson,  
kt. 290987-3509, rafvirki, Krókatúni 3, Akranesi.  
11. Guðbjörg Elín Heiðarsdóttir,  
kt. 240560-2249, sjúkraliði, Mýrum, Reykholti, Borgarbyggð.  
12. Jóhann Óskarsson,  
kt. 220152-3169, sjómaður, Hábrekku 16, Ólafsvík.  
13. Einir G. Kristjánsson,  
kt. 080162-2199, fyrrv. verkefnastjóri, Arnarkletti 1, Borgarnesi.  
14. Gunnar Þór Ólafsson,  
kt. 110649-2829, framkvæmdastjóri, Skálaheiði 1, Kópavogi.  
15. Magnús Kristjánsson,  
kt. 290943-2219, rafvirkjameistari, Álfholti 24, Hafnarfirði.  
16. Jóhanna Kristín Guðmundsdóttir,  
kt. 280435-3099, hjúkrunarfræðingur, Krókatúni 13, Akranesi.  
 

M – listi Miðflokksins:

 
1. Bergþór Ólason,  
kt. 260975-4559, framkvæmdastjóri, Bjarkargrund 24, Akranesi.  
2. Sigurður Páll Jónsson,  
kt. 230658-2349, útgerðarmaður, Hjallatanga 46, Stykkishólmi.  
3. Jón Þór Þorvaldsson,  
kt. 290675-5539, flugstjóri, Jórsölum 1, Kópavogi.  
4. Maríanna Eva Ragnarsdóttir,  
kt. 180377-5149, bóndi, Stórhóli, Húnaþingi vestra.  
5. Aðalbjörg Óskarsdóttir,  
kt. 250182-5389, kennari og útgerðarkona, Kvíabala 3, Drangsnesi.  
6. Elías Gunnar Hafþórsson,  
kt. 260194-4459, háskólanemi, Sunnuvegi 11, Skagaströnd.  
7. Ásta Sjöfn Kristjánsdóttir,  
kt. 091171-5899, kennari, Litlu-Grund, Reykhólahreppi.  
8. Anna Halldórsdóttir,  
kt. 180572-5899, skrifstofukona, Arnarkletti 32, Borgarnesi.  
9. Gunnar Þór Gunnarsson,  
kt. 280279-3319, framkvæmdastjóri, Reynigrund 28, Akranesi.  
10. Bjarney Grendal Jóhannesdóttir,  
kt. 180680-3229, kennari, Miðvangi 107, Hafnarfirði.  
11. Björn Páll Fálki Valsson,  
kt. 190388-2639, kjúklingabóndi, Hagamel 1, Hvalfjarðarsveit.  
12. Bjarni Benedikt Gunnarsson,  
kt. 280987-3799, framleiðslusérfræðingur, Hlíðarkletti, Reykholti, Borgarbyggð.  
13. Martha Sigríður Örnólfsdóttir,  
kt. 070375-5329, bóndi, Ytri-Hjarðardal 2, Ísafjarðarbæ.  
14. Svanur Guðmundsson,  
kt. 031159-2109, leigumiðlari, Hraunteigi 19, Reykjavík.  
15. Daníel Þórarinsson,  
kt. 040947-4509, skógarbóndi, Stapaseli, Borgarbyggð.  
16. Óli Jón Gunnarsson,  
kt. 070749-7699, fyrrv. bæjarstjóri, Reynigrund 44, Akranesi.  
 

P – listi Pírata:

 
1. Eva Pandora Baldursdóttir,  
kt. 081090-2979, þingmaður, Grenihlíð 12, Sauðárkróki.  
2. Gunnar I. Guðmundsson,  
kt. 171283-2219, skipstjórnarmaður, Hlíðarvegi 24, Ísafirði.  
3. Rannveig Ernudóttir,  
kt. 171279-5779, virkniþjálfari og tómstundafræðingur, Kleppsvegi 48, Reykjavík.  
4. Ragnheiður Steina Ólafsdóttir,  
kt. 180872-4189, öryrki, Bröttugötu 4b, Borgarnesi.  
5. Sunna Einarsdóttir,  
kt. 210488-3249, sundlaugarvörður, Hlíðarvegi 29, Ísafirði.  
6. Halldór Logi Sigurðarson,  
kt. 180395-2969, stuðningsfulltrúi, Eiðisvatni 1, Hvalfjarðarsveit.  
7. Magnús Davíð Norðdahl,  
kt. 080282-4009, héraðsdómslögmaður, Laugateigi 9, Reykjavík.  
8. Hinrik Konráðsson,  
kt. 190177-5059, lögreglumaður, bæjarfulltrúi og kennari, Sæbóli 5, Grundarfirði.  
9. Arndís Einarsdóttir,  
kt. 100366-8279, nuddari, Skipasundi 31, Reykjavík.  
10. Bragi Gunnlaugsson,  
kt. 160186-4539, nemi, Hafnarstræti 7, Ísafirði.  
11. Vigdís Auður Pálsdóttir,  
kt. 040245-3249, eldri borgari, Dílahæð 7, Borgarnesi.  
12. Halldór Óli Gunnarsson,  
kt. 010488-3389, þjóðfræðingur, Höfðaholti 7, Borgarnesi.  
13. Leifur Finnbogason,  
kt. 230989-3979, nemi, Hítardal, Borgarbyggð.  
14. Egill Hansson,  
kt. 070794-3499, afgreiðslumaður og nemi, Kveldúlfsgötu 10, Borgarnesi.  
15. Aðalheiður Jóhannsdóttir,  
kt. 120383-2999, öryrki, Syðri-Jaðri, Húnaþingi vestra.  
16. Þráinn Svan Gíslason,  
kt. 230784-3969, háskólanemi, Suðurgötu 8, Sauðárkróki.  
 

S – listi Samfylkingarinnar – jafnaðarmannaflokks Íslands:

 
1. Guðjón S. Brjánsson,  
kt. 220355-3659, alþingismaður, Laugarbraut 15, Akranesi.  
2. Arna Lára Jónsdóttir,  
kt. 300576-5759, verkefnastjóri, Túngötu 15, Ísafirði.  
3. Jónína Björg Magnúsdóttir,  
kt. 250865-4309, fiskverkakona, Suðurgötu 27, Akranesi.  
4. Sigurður Orri Kristjánsson,  
kt. 171287-2519, leiðsögumaður, Egilsgötu 22, Reykjavík.  
5. Gunnar Rúnar Kristjánsson,  
kt. 290857-4579, bóndi, Akri, Húnavatnshreppi.  
6. Guðrún Eggertsdóttir,  
kt. 130176-5189, viðskiptafræðingur, Brunnum 8, Patreksfirði.  
7. Sólveig Heiða Úlfsdóttir,  
kt. 130993-3039, háskólanemi, Brákarsundi 7, Borgarnesi.  
8. Garðar Svansson,  
kt. 171168-5039, fangavörður, Ölkelduvegi 9, Grundarfirði.  
9. Ingimar Ingimarsson,  
kt. 300878-4669, organisti, Hellisbraut 28, Reykhólahreppi.  
10. Pálína Jóhannsdóttir,  
kt. 290181-5189, kennari, Hlíðarstræti 21, Bolungarvík.  
11. Pétur Ragnar Arnarsson,  
kt. 021068-5869, slökkviliðsstjóri, Fífusundi 6, Hvammstanga.  
12. Guðjón Viðar Guðjónsson,  
kt. 271159-4639, rafvirki, Jörundarholti 22, Akranesi.  
13. Guðrún Vala Elísdóttir,  
kt. 281166-5499, náms- og starfsráðgjafi, Austurholti 8, Borgarnesi.  
14. Helgi Þór Thorarensen,  
kt. 040456-2799, prófessor, Haga, Sveitarfélaginu Skagafirði.  
15. Inga Björk Bjarnadóttir,  
kt. 270993-3469, háskólanemi, Kveldúlfsgötu 27, Borgarnesi.  
16. Sigrún Ásmundsdóttir,  
kt. 171251-3979, iðjuþjálfi, Dalsflöt 8, Akranesi.  
 

V – listi Vinstrihreyfingarinnar – græns framboðs:

 
1. Lilja Rafney Magnúsdóttir,  
kt. 240657-7919, alþingismaður, Hjallavegi 31, Suðureyri.  
2. Bjarni Jónsson,  
kt. 060666-3939, forstöðumaður og sveitarstjórnarfulltrúi, Raftahlíð 70, Sauðárkróki.  
3. Rúnar Gíslason,  
kt. 170496-3029, háskólanemi, Brákarbraut 4, Borgarnesi.  
4. Dagrún Ósk Jónsdóttir,  
kt. 131293-2329, þjóðfræðingur og yfirnáttúrubarn, Kirkjubóli 1, Hólmavík.  
5. Dagný Rósa Úlfarsdóttir,  
kt. 210176-3149, kennari og bóndi, Ytra-Hóli 1, Skagabyggð.  
6. Hjördís Pálsdóttir,  
kt. 080686-2699, safnstjóri, Bókhlöðustíg 1, Stykkishólmi.  
7. Reynir Þór Eyvindsson,  
kt. 190363-4149, verkfræðingur, Skógarflöt 25, Akranesi.  
8. Þröstur Þór Ólafsson,  
kt. 221265-5139, framhaldsskólakennari, Steinsstaðaflöt 21, Akranesi.  
9. Sigríður Gísladóttir,  
kt. 240881-4899, dýralæknir, Túngötu 12, Ísafirði.  
10. Þóra Geirlaug Bjartmarsdóttir,  
kt. 260986-3259, kennari og líffræðingur, Kleppjárnsreykjum, Borgarbyggð.  
11. Bjarki Hjörleifsson,  
kt. 220389-2439, athafnamaður, Höfðagötu 19, Stykkishólmi.  
12. Eyrún Baldursdóttir,  
kt. 130493-3359, hjúkrunarfræðinemi, Borgarbraut 37, Borgarnesi.  
13. Matthías Sævar Lýðsson,  
kt. 190757-2859, bóndi, Húsavík, Strandabyggð.  
14. Lárus Ástmar Hannesson,  
kt. 150766-4199, kennari og sveitarstjórnarfulltrúi, Nestúni 4, Stykkishólmi.  
15. Guðný Hildur Magnúsdóttir,  
kt. 130669-3019, félagsmálastjóri, Hreggnasa, Bolungarvík.  
16. Guðbrandur Brynjúlfsson,  
kt. 300448-8019, bóndi, Brúarlandi 2, Borgarbyggð.